|
-
Hướng về Tổ quốc, kiều bào Việt Nam ở nước ngoài, trong đó có thế hệ trẻ quê hương Ninh Bình đều bày tỏ niềm tiếc thương vô hạn với sự ra đi của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Năm 2010, trong chuyến thăm, chúc tết tại Ninh Bình, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng (khi đó là Chủ tịch Quốc hội) đã về thăm Tòa Giám mục Phát Diệm ở huyện Kim Sơn. Sau hơn 14 năm, những ấn tượng về một người lãnh đạo giản dị, thân thiện và lời căn dặn về đại đoàn kết toàn dân tộc, đoàn kết tôn giáo của đồng chí vẫn in sâu trong tâm trí những chức sắc tôn giáo, cán bộ, đảng viên những người may mắn được dự buổi gặp mặt năm đó.
-
Trái tim của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng-người chiến sỹ cộng sản, nhà lãnh đạo xuất sắc, trí tuệ, bản lĩnh, một nhân cách lớn và nghĩa tình đã ngừng đập vào ngày 19/7/2024. Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã ra đi về cõi vĩnh hằng trong sự tiếc thương vô hạn của Đảng, Nhà nước và Nhân dân Việt Nam. Cũng như bao người dân trên cả nước, người dân Ninh Bình bày tỏ lòng kính trọng, niềm tiếc thương vô hạn với người lãnh đạo trọn một đời vì nước, vì dân.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng mất đi là một tổn thất lớn lao của Đảng và Đất nước ta và tạo ra sự hụt hẫng trong nhân dân. Từ lâu, Tổng Bí thư đã trở thành biểu tượng của Đảng và là chỗ dựa niềm tin của toàn dân.
-
Phó Thủ tướng Chính phủ Trần Lưu Quang vừa ký Công điện số 70/CĐ-TTg ngày 21/7/2024 của Thủ tướng Chính phủ về việc tập trung ứng phó bão số 2 và mưa lũ.
|
|